:::Sarang Hye-Kyo:::
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

:::Sarang Hye-Kyo:::

Let's to Love Her

HomeHome  SearchSearch  Latest imagesLatest images  RegisterRegister  Log inLog in  

Attention Please!!!!

Go down 
5 posters
Go to page : 1, 2  Next
AuthorMessage
karapa
Newbie
Newbie
karapa

Number of posts : 76

Attention Please!!!! Empty
PostSubject: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeSun Mar 18, 2007 1:19 pm

ประกาศค่ะ.. Shocked

สืบเนื่องจากบ้านไร่ข้าวโพดจะลบกระทู้ดารา เพราะข้อมูลปัจจุบันเยอะมาก และเป็นสาเหตุให้บ้านอืดในระยะหลังๆ อ้างอิงจากประกาศของ Admin ตามลิงค์นี้ค่ะ

http://forums.popcornfor2.com/index.php?showtopic=33791&st=0

ดังนั้นงานของพวกเราคือ

1. หาตัวแทนเป็นผู้เปิดบ้าน ช่วยกันเสนอหน่อยนะคะว่าควรจะเป็นใคร..มีคุณสมบัติให้ต้องพิณาดังนี้ค่ะ

คุณลักษณะของผู้เปิดบ้าน

1.) ก๊อปข้อมูลสำคัญไว้ในหน้าแรก

2.) เก็บบันทึกข้อมูลสำรองไว้ เผื่อฉุกเฉิน

3.) รับ PM ข้อมูลใหม่ๆ มาบันทึกไว้หน้าบ้าน

4.) เกิดปัญหาภายในบ้าน แจ้ง Admin หรือ mod ช่วยเหลือ

2. ตามเก็บข้อมูลสำคัญทั้งข่าวและรูป ซึ่งนู๋นิกจะช่วยจัดสรรหน้าที่ให้อาสาสมัครทั้งหลาย (ย้ำว่าตามความสมัครใจนะคะ) เดี๋ยวรบกวนนู๋นิกมาแจ้งรายละเอียดที่กระทู้นี้ด้วยนะคะ

PS. 1. ใครมีความคิดเห็นอย่างไรเกี๋ยวกับเรื่องนี้ มาแชร์กันที่กระทู้นี้นะคะ

2. อาจมีคนสงสัยว่าเรามีบ้านนี้กันอยู่แล้ว ทำไมต้องไปเก็บข่าวและรูปที่บ้านโน้น และตั้งบ้านแฟนคลับนู๋เคียวที่บ้านไร่อีก..คำตอบในมุมมองของป้าคือ

2.1 ที่บ้านไร่เป็นจุดเริ่มต้นให้เรารู้จักกัน และเป็นแหล่งที่เราสามารถแสดงสรรพคุณของนู๋เคียวได้กว้างขวางมากขึ้น เพราะแฟนคลับของดาราอื่นๆ เข้าถึงกระทู้ได้ง่ายกว่า
2.2 การมี 2 บ้านยังช่วยประหยัดเนื้อที่ Server (อยากถนอมบ้านนี้ด้วย)
2.3 หากมีเหตุการณ์ฉุกเฉินเข้าบ้านใดบ้านหนึ่งไม่ได้ เรายังมีแหล่งพบปะสำรอง

ไหนๆก็เบี่ยงประเด็นมาแล้ว ป้าขอบอกว่าป้ารักบ้าน saranghyekyo มากนะคะ อาจไม่ได้โพสบ่อย แต่รับรองว่าเข้ามาทุกครั้งที่เปิดคอมพิวเตอร์ และไม่เคยได้แสดงความขอบคุณนู๋นิและนู๋แฟนผู้ริเริ่มก่อนตั้งเว็บอย่างเป็นทางการเสียที ขอถือโอกาสนี้ขอบคุณนู๋ๆ ทั้งสองด้วยนะคะ..

อ้าว..ทุกคนแสดงพลังแฟนคลับนู๋เคียวกันหน่อย sunny
Back to top Go down
Admin
superstar
superstar
Admin

Number of posts : 55

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeSun Mar 18, 2007 1:42 pm

เห็นด้วยค่ะ แต่คนที่เปนคนอัพหน้าแรกนี่ ควรต้องมีเวลาเข้ามาอัพเดทข่าวคราวบ่อยๆนะคะ

ส่วนจะมีกี่บ้านก้อไม่ว่ากันค่ะ เพราะอยากให้นู๋เคียวเปนที่รู้จักโดยทั่วกันมากกว่า เพื่อเพิ่มฐานแฟนคลับให้มากขึ้น บ้านนี้ขอเปนบ้านเล็กๆๆ ที่มีความอบอุ่นกันแบบพี่ๆน้องๆ นะคะ

Saranghyekyo Admin
https://saranghyekyo.forumotion.com
karapa
Newbie
Newbie
karapa

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeSun Mar 18, 2007 2:00 pm

Smile อิอิ จริงๆคนเปิดบ้านป้าก็เล็งจะเสนอชื่อนู๋แฟนแหละค่ะ แต่ก็แอบนึกเห็นใจเล็กน้อย เพราะนู๋แฟนเรียนจบ ทำงานแล้ว ภารกิจก็เยอะแยะไปหมด แถมต้องไปเป็นดีเจอีก..เอาเป็นว่าขอเสนอไป 2 ชื่อละกัน แล้วให้เจ้าตัวแย่งกันเองนะคะ.. Very Happy

1. นู๋แฟน คุณสมบัติครบถ้วน ห่วงเรื่องเวลาคับ กลัวไม่ได้นอนอ่ะดิ แต่ถ้านู๋แฟนยินดีเสียสละ ป้าก็ดีใจนะคะ อิอิ

2. น้องเอฟ มีเวลาเป็นช่วงๆ คุณสมบัติผ่านคับ

คนอื่นๆว่าไงคะ เดี๋ยวเรามาโหวตกัน เล่นๆนะ..แต่เอาจริง dance
Woodpecker
Newbie
Newbie
Woodpecker

Number of posts : 23

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeSun Mar 18, 2007 6:45 pm

สวัสดีครับ อ่านแล้วก็งงๆ ครับว่าเค้าจะลบทิ้งหรือครับแล้วเราต้องก็อปทั้ง 8000 หน้าเลยแล้ว post ใหม่อีกทีหรือครับ แต่ยังไงก็ยินดีช่วยอีกแรงครับ : )

ฝากสำหรับคนที่จะใช้ notepad backup ข้อมูลตอน save ให้เลือก save as แล้วตรง encoding ให้เลือกเป็น unicode หรือ utf-8 นะครับ อย่าใช้ ansi นะครับเพราะถ้ามีภาษาเกาหลีมันจะ save ไม่ได้ครับ

ปล. แล้วจะ meeting กันเมื่อใดหรือครับ อิอิ
nicam
Newbie
Newbie
nicam

Number of posts : 39

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeSun Mar 18, 2007 7:25 pm

ตามความเข้าใจของนิกนะคะ คือเค้าจะลบทั้งหมดเลยอะค่ะ ละก้อเปิดกระทู้ใหม่
ทีนี้ เราก้อต้องไปเซฟพวกรูปและข้อมูลสำคัญที่เราต้องการจะเก็บไว้ก่อนที่เค้าจะลบไปค่ะ

ตกลงพีทจะช่วยด้วยใช่ป่าวฮับ เดี๋ยวนิกอุ๊บอิ๊บไปเพิ่มชื่อในลิสต์สตาฟกู้ชาติของนู๋เคียวเลยดีก่า sunny

ส่วนคนเปิดบ้านใหม่ เห็นด้วยกะพี่ป้าฮับ ใครก้อได้ทั้งน้องแฟนและน้องเอฟค่ะ Surprised
karapa
Newbie
Newbie
karapa

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeSun Mar 18, 2007 8:52 pm

จริงๆ ป้าก็ยังสงสัยอยู่ข้อหนึ่งนะคะว่า ถ้าเราเก็บข้อมูลได้ครบก่อนกระทู้นู๋เคียวจะถูกปักหมุด เราจะขอให้ท่านแอดมินลบของเราก่อนได้ไหม..เราจะได้ตั้งบ้านใหม่เลย

แบบว่ากลัวเล็กน้อย กลัวนู๋นิกไปเมกาก่อนได้โพสข้อมูลในกระทู้ใหม่.. น้องไปเรียน ก็ไม่อยากรบกวนน้องอ่ะ.. Wink

เรื่องมีทติ้ง..ยังไม่ได้คุยกันเป็นเรื่องเป็นราวเลยค่ะ เอางี้..นู๋นิกไปเมกาเมื่อไหร่คะ จะได้รีบจัดให้พบหน้าค่าตากันก่อน Cool
Woodpecker
Newbie
Newbie
Woodpecker

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeSun Mar 18, 2007 9:46 pm

nicam wrote:
ตามความเข้าใจของนิกนะคะ คือเค้าจะลบทั้งหมดเลยอะค่ะ ละก้อเปิดกระทู้ใหม่
ทีนี้ เราก้อต้องไปเซฟพวกรูปและข้อมูลสำคัญที่เราต้องการจะเก็บไว้ก่อนที่เค้าจะลบไปค่ะ

ตกลงพีทจะช่วยด้วยใช่ป่าวฮับ เดี๋ยวนิกอุ๊บอิ๊บไปเพิ่มชื่อในลิสต์สตาฟกู้ชาติของนู๋เคียวเลยดีก่า sunny

ส่วนคนเปิดบ้านใหม่ เห็นด้วยกะพี่ป้าฮับ ใครก้อได้ทั้งน้องแฟนและน้องเอฟค่ะ Surprised

เพิ่มได้เลยฮับป๋ม : )

Last edited by Woodpecker on Sun Nov 16, 2008 12:01 am; edited 1 time in total
nicam
Newbie
Newbie
nicam

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeSun Mar 18, 2007 10:14 pm

นิกไปเมกาวันที่ 8 พฤษภาค่ะพี่ป้า ถ้าทำให้เสร็จก่อนนิกไปก้อดีฮับ จะได้ช่วยเหลือกันสะดวกหน่อยอะฮับ
Admin
superstar
superstar
Admin

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeMon Mar 19, 2007 6:28 am

แฟนช่วยด้วยก้อได้นะคะ แต่ว่าห่วงเรื่องเวลา แฟนอาจไม่สะดวกเรยจิงๆ เหอๆ umm

แต่อยากช่วยนู๋เคียวเต็มที่ เอาเปนว่าอยากให้ช่วยอะไรก้อบอกนะคะ

หน้าแรกควรจะรวบทุกอย่างไว้นะคะ ทั้งหน้าดาวโหลดไรงี้อ่ะ

ถ้าจะโพสรูปแฟนว่า ควรจะโพสเปนเซตในโพสเดียวกัน

เพราะเราช่วยกันปั๊มกระทู้มากเท่าไหร่ก้อจะเปนที่เพ่งเล็งให้เค้าลบเร็วขึ้นอ่ะค่ะ

ส่วนเรื่องมิตติ้งนี่มีแน่นอนค่ะ อาจเปนสิ้นเดือนเมษาละกันค่ะ

เพื่อเปนการเลี้ยงส่งพี่นิกไปเรียนต่อด้วย อิอิ
Laughing
https://saranghyekyo.forumotion.com
nicam
Newbie
Newbie
nicam

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeMon Mar 19, 2007 1:52 pm

อัพเดตรายชื่อสตาฟกู้ชาติล่าสุดก่อนนะคะ ^^

ตอนนี้ได้ 10 คนแล้วอะฮับ

1. นิก
2. พี่ป้า
3. น้องเอฟ
4. พีท
5. พี่นัน
6. พี่ชม
7. น้องกริ๊ง
8. พี่เพื่อน
9. น้องปุ๊ก
10. คุณ ipat

แล้วเราจะกำหนดมั้ยคะ ว่าอยากได้ซักกี่คนดี ส่วนตัวนิกคิดว่าซัก 15-17 คนก้อน่าจะโอเคนะคะ แบ่งกันเก็บซํกประมาณ 500 หน้า ก้อคงพอไหว แต่ถ้าได้มากกว่านั้นก็คงดีอะค่ะ

รึคนอื่นเห็นว่าไงดีฮับ ^^
karapa
Newbie
Newbie
karapa

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeMon Mar 19, 2007 5:30 pm

น้องนิกคะ รอน้องๆ พี่ๆ ผู้ใจดีอีกซัก 2-3 วัน ก็ได้ค่ะ ถ้าได้คนมากกว่า 15 -17 คนอย่างที่น้องนิกตั้งเป้าไว้..มันก็ดีนะ อิอิ ..อ้อ..เพิ่มชื่อมิลินไปด้วยนะจ๊ะ..รายนั้นป้ารู้ว่าเค้าสมัครใจ ทำได้ทุกอย่างเพื่อนู๋เคียว.. Smile

ตอนนี้ป้าหนักใจเรื่องเว็บอืดเหลือเกิน กว่าจะผ่านแต่ละหน้าได้ แทบจะหลับคาจอ.. bored
Admin
superstar
superstar
Admin

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeMon Mar 19, 2007 7:12 pm

เวปอืดเพราะพี่โจ้ กะลังจะเพิ่มแรม หรือเปลี่ยนserver อยู่อ่ะค่ะ

ไงๆก้อใจเย็นหน่อยเน้อ อืดนิด แต่เพื่อนู๋เคียวของพวกเราก้อทนเอาหน่อยนะ

ปล. แฟนช่วยด้วยอีกคนนะคะ
nicam
Newbie
Newbie
nicam

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeTue Mar 20, 2007 9:11 am

พี่เพิ่มชื่อน้องแฟนแฝดนู๋เคียวเรียบโร้ยแล้วนะจ๊ะ

ตอนนี้พวกพี่ๆเค้าก้อทยอยลบโพสต์ของนู๋เคียวอยู่อะค่ะ น่าจะช่วยได้บ้างนะฮับ ^^
nicam
Newbie
Newbie
nicam

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeWed Mar 21, 2007 2:33 pm

อัพเดทรายชื่อสตาฟนะคะ ^^

1. นิก
2. พี่ป้า
3. น้องเอฟ
4. พีท
5. พี่นัน
6. พี่ชม
7. น้องกริ๊ง
8. พี่เพื่อน
9. น้องปุ๊ก
10. น้องพัด
11. พี่มิลิน
12. น้องแฟน
13. น้องนุ๊ก
14. น้องดะห์
karapa
Newbie
Newbie
karapa

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeWed Mar 21, 2007 5:49 pm

ขอบคุณค่ะนู๋นิก... 14 คนแล้ว...ดีใจจัง Very Happy

ป้าว่าสงสัยเค้าคงรอลบบ้านเรนให้เรียบร้อยก่อนหรือป่าวคะ..ถึงจะปล่อยคิวให้บ้านอื่นต่อ แค่ลบ 3 อันดับแรก..บ้านไร่คงวิ่งฉิวได้เกือบเท่าเดิมแน่เลย.. Cool
nicam
Newbie
Newbie
nicam

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeThu Mar 22, 2007 10:46 am

14 คน ตอนนี้ถ้าแบ่งกันลบซัก 600 หน้าก็คงโอเคค่ะพี่ป้า ^^
แต่ก็จริงเนอะ ถ้าลบบ้านเรน ดงบัง กับ บ้านบินนี่ไป ที่บ้านไร่คงเร็วขึ้นอีกเยอะเลยค่ะ
karapa
Newbie
Newbie
karapa

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeThu Mar 22, 2007 12:52 pm

หลังจากเปิดบ้านใหม่..ป้ามีข้อเสนอค่ะว่า ให้คนเปิดบ้านช่วยขอความร่วมมือคนใช้บอร์ด ดังนี้

1. พยายามไม่โพสรูปซ้ำๆ หรือข่าวซ้ำๆ (โดยเจตนา) ป้าว่าตอนนี้คงไม่ใช่เวลามาปั๊มจำนวนหน้าแล้วค่ะ ทุกคนคงเห็นตรงกัน เพราะถ้าเกิดวิกฤตบอร์ดอืดต้องมาตามเก็บข้อมูลแบบนี้ ชักอยากจะเสกให้เหลือแค่ร้อยหน้า..อิอิ

2. เวลา Reply ความเห็นสมาชิกคนอื่นๆ หากมีรูปติดมาด้วย ให้ลบรูปออกก่อน เพราะยังไงรูปก็ซ้ำอยู่แล้ว ยิ่งรูปใหญ่ๆนี่..รอนานมากค่ะ

3. ถ้ารูปใหญ่มากๆ ให้ย่อขนาดรูปลงมา เห็นใจคนเน็ตเต่าค่ะ กว่าจะโหลดได้..นานมั่กๆ

จริงๆกฏพวกนี้แอดมินเค้าก็ขอความร่วมมือมาตลอด แต่บางทีเราก็ไม่ได้ไปอ่านกระทู้ของแอดมิน ถ้าแปะไว้หน้าบ้าน ป้าว่าทุกคนต้องยินดีให้ความร่วมมือแน่นอนค่ะ จริงอยู่ว่าเราไม่ใช่แอดมิน หรือ Mod แต่ป้าว่าการแสดงออกว่าเราได้ตระหนักรับทราบกฏการอยู่ร่วมกัน ก็เป็นสิ่งที่ดีใช่ไหมคะ คนอื่นเห็นว่าไงบ้างคะ หรือว่าไม่ควรดี.. Question
Admin
superstar
superstar
Admin

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeThu Mar 22, 2007 8:52 pm

ตอนนี้แฟนทะยอยลบโพสเก่าๆอยู่อ่ะค่ะ

โพสไหนไม่จำเปนลบกันไปก่อน แล้วเราค่อยมาโพสกันใหม่ดีกว่านะคะ

ไม่อยากให้เค้าลบบ้านโดยที่เรายังไม่ได้ช่วยกันอ่ะ

ขอแรงแฟนคลับทุกคนนะคะช่วยกันคนละไม้คนละมือ

600หน้าอย่าที่พี่ป้ากล่าวคงจะไม่ไกลเกินอ่ะค่ะ

ปล.โดยเฉพาะแฟนโพสคนเดียวก้อ2000กว่าหน้าละ 555

ไปลบต่อดีก่า Razz

ปล.อีกที ได้กลับไปย้อนอ่านหน้าเก่าๆก้อรู้สึกดีไปอีกแบบอ่ะ ว่ามะLaughing
karapa
Newbie
Newbie
karapa

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeThu Mar 22, 2007 10:54 pm

อยู่บ้าน..เน็ตเต่าอ่ะ เข้าบ้านข้าวโพดไปลบโพสลำบากเหลือเกิน สงสารตัวเองชะมัด.. Sad

แต่ไม่เป็นไร..เพื่อนู๋เคียวแล้ว..ป้าขอสู้มิมีถอย.. Mad
nicam
Newbie
Newbie
nicam

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeFri Mar 23, 2007 12:03 pm

ใช่ค่ะพี่ป้า น้องแฟน บ้านไร่อืดสุดๆ เข้ายากมากกกก
ต้องใช้ความพยายามอย่างสูงในการลบโพสต์เลยนะเนี่ย Crying or Very sad
Woodpecker
Newbie
Newbie
Woodpecker

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeMon Mar 26, 2007 2:43 am

สวัสดีครับ

พึ่งเข้าไปลบ post เก่าๆ มาครับ นั่งลบไปก็นึกถึงตอนที่ post ข้อความนั้นๆ บางคนก็หายไปไม่ได้เข้าบอร์ด บางคนก็เข้าแต่ไม่ค่อยได้ post อ่านไปก็มีความสุขดีครับ แต่ก็เสียดายที่สมาชิกบางท่านไม่ได้เข้ามาพูดคุยกันแล้ว

จะให้ back up ข้อมูลเมื่อไหร่บอกได้เลยนะครับ : )
karapa
Newbie
Newbie
karapa

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeMon Mar 26, 2007 7:46 pm

ป้าก็เข้าไปลบโพสที่บ้านไร่บ้างเหมือนกันค่ะ แต่เน็ตเต่า ไม่เป็นใจอย่างแรง..ใครพอมีวิธีลบแบบไวๆบ้างไหมคะ..4 พันกว่า rep ของป้าเนี่ย อยู่บ้านนู๋เคียวซะ 99.99 % เข้าไปอ่านแล้วคิดถึงทุกคนจังเลยค่ะ.. Sad
Admin
superstar
superstar
Admin

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeTue Mar 27, 2007 8:30 pm

มีข่าวมาบอก อิอิ

พอดีตีสนิทกะโมดในบ้านไร่มา

สอบถามมาว่า จะลบบ้านแฝดแฟนรึป่าว

เค้าบอกว่าไม่ลบอ่ะ แต่ยังคงรอพิจารณาต่อไป

แต่ยังไงอยากจะฝากไว้นิดว่า ถ้าโพสอะไรที่ไม่เกี่ยวข้องดมดจาตามไปลบอ่ะ

ยังไงเราก้อช่วยโมดเค้าอีกแรงนะ อะไรที่ไม่สำคัญก้อลบไปบ้าง

แล้วเราค่อยมาก่อร่างสร้างบ้านนู๋เคียวกันใหม่ ด้วยความรักของพวกเรากันเถอะ

มาร่มแรงร่วมใจกันนะคะ แม้เนตจะอืดแต่ใจยังสู้เพื่อนู๋เคียวค่ะ อิอิ
nicam
Newbie
Newbie
nicam

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeTue Mar 27, 2007 10:22 pm

หวัดดีค่ะ โทดทีฮับนิกหายไปหลายวันไม่ได้แจ้งข่าวเลย
พอดีไปบ้านป้าที่เชียงใหม่อะค่ะ แล้วดันลืมเอา adaptor โน้ตบุ๊คไปด้วย
เลยเดี้ยงไปหลายวันเลย Shocked

ตกลงเค้ายังไม่ลบบ้านเฮเคียวใช่ป่าวจ๊ะน้องแฟน ก็ดีเหมือนกันนะ แต่พี่ก็เห็นด้วยที่ว่าเราไม่ควรที่จะโพสต์อะไรที่ไม่สมควรหรือไม่เกี่ยวข้องกับเฮเคียวอะนะจ๊ะ
ยังไงก็ค่อยๆจัดระเบียบบ้านกันไปก็แล้วกันเนอะ
karapa
Newbie
Newbie
karapa

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitimeWed Mar 28, 2007 8:29 am

ป้าไปลบมาแล้ว..จากทั้งหมด เกือบ 200 หน้า..เหลือ 180 หน้า..อิอิ ถือว่าคืบหน้าได้ป่าว Laughing
Sponsored content

PostSubject: Re: Attention Please!!!!   Attention Please!!!! Icon_minitime

Attention Please!!!!
Back to top 
Page 1 of 2Go to page : 1, 2  Next